Good Doctor !!
![](https://www.bangmodaesthetic.com/public/upload/Article/A-New_Bangmod 1 (25).jpg)
![](https://www.bangmodaesthetic.com/public/upload/Article/A-New_Bangmod 1 (25).jpg)
สวัสดีค่ะ วันนี้ขอมาส่งต่ออีกหนึ่งเรื่องราวความประทับใจจากทีมแพทย์ และพยาบาล ศูนย์ศัลยกรรมความงาม รพ.บางมด กันอีกเรื่อง ซึ่งเรื่องราวในครั้งนี้ เป็นความประทับใจของชาวต่างชาติในเคสดึงหน้าค่ะ ถึงแม้บ่อยครั้งที่เราจะได้ต้อนรับและดูแลชาวต่างชาติ แต่ในครั้งนี้ถือเป็นอีกหนึ่งกรณีที่มีเรื่องราวพิเศษกว่าทุกครั้งๆ ค่ะ และแน่นอนว่า ใครที่ได้ฟังเรื่องนี้ต้องยิ้มตามด้วยเช่นกัน
“แม่ใหญ่” หญิงสาวชาวลาว วัย 62 ปี จากประเทศสหรัฐอเมริกา ได้ติดต่อและนัดเข้าพบแพทย์ศูนย์ศัลยกรรมความงามโดยเธอได้ค้นพบเรื่องราวการทำศัลยกรรมความงามของศูนย์ศัลยกรรมความงาม รพ.บางมด จากสื่อออนไลน์ว่า คุณหมอเก่ง ทำแล้วสวย..เจ็บน้อย...หายเร็ว...เป็นธรรมชาติ
![](https://www.bangmodaesthetic.com/public/upload/Article/A-New_Bangmod 1 (165).jpg)
ในวันนัดพบ แม่ใหญ่ เดินทางมาพร้อมกับลูกๆ 3 คน เพื่อมาทำ Temporal lift (ยกหางตา), Neck lift (ศัลยกรรมดึงคอ), Face lift (ศัลยกรรมดึงหน้า) ด้วยความหวังและตั้งใจของแม่ใหญ่ จะมีใบหน้าที่เด็กลง ตึง สวย ไม่ย่น แต่สิ่งที่น่าเสียดายคือ เธอไม่สามารถจะบอกเล่าความต้องการนี้กับใครให้ได้ยินด้วยน้ำเสียงและความรู้สึกของเธอเอง เพราะเธอหูหนวก ทำให้ไม่สามารถพูดได้ แต่สื่อสารด้วยภาษามือได้
แม่ใหญ่ เดินทางมาถึงโรงพยาบาลมุ่งหน้าขึ้นไปชั้น 12 เพื่อพบคุณหมอ พร้อมกับตรวจเช็คร่างกายของแม่ใหญ่ บอกเลยว่า แม่ใหญ่ร่างกายพร้อมมาก สามารถผ่าตัดได้เลยค่ะ หลังแม่ใหญ่ผ่าตัดเสร็จ ลงมาพักพื้นที่แผนก พอถึงห้องลูกสาว นำกระจกให้แม่ใหญ่ส่องดู แม่ใหญ่ก็ร้องขึ้นมาทันที “อ่า อ้า อ่า” เสียงดังมาก พร้อมยกนิ้วโป้ง 2 ข้าง ยกๆ ย้ำๆ ยกๆ ย้ำๆ สลับกับชี้หน้าตัวเอง
ลูกสาวของแม่ใหญ่ บอกว่า “แม่ใหญ่ชอบใจมาก หน้าตึงขึ้นค่ะ”
แต่ที่ดีใจมากไปกว่านั้นก็คือ ลูกๆ แม่ใหญ่บอกแม่ว่า “แม่หน้าเด็กลงเหลืออายุ 35 ปีแล้วนะ”
ทั้งลูกสาว ลูกชาย ของแม่ใหญ่ต่างพากันมารุมล้อมแม่ใหญ่แล้วพูดว่า “Good Good Good Doctor good”
![](https://www.bangmodaesthetic.com/public/upload/Article/3.หมอกระเป๋า.jpg)
หลังจากความตื่นเต้นเริ่มคลายลง ทีมพยาบาล ก็ขอจัดท่าให้แม่ใหญ่ได้นอนพัก พร้อมกับถามแม่ใหญ่ว่า “ปวดมากไหมคะ” (โดยใช้มือชี้ที่หน้า แล้วบีบนิ้วเข้าหากัน) แม่ใหญ่เข้าใจค่ะ ส่ายหน้า โบกมือ บีบนิ้วเข้าหากัน และยิ้ม
ลูกสาวของแม่ใหญ่ช่วยสื่อสารและบอกว่า “ไม่ปวดเลย ดีมากค่ะ Good Good very good” (ยกนิ้วโป้ง 2 ข้างตามเคย)
แต่หลังจากผ่านไป 1 ชม. เสียงดังลั่นออกมาจากห้องแม่ใหญ่อีกครั้ง จนพยาบาลตกใจ และเข้าไปดูแม่ใหญ่ ผลปรากฏว่า แม่ใหญ่ VDO Call อวดเพื่อนทั้งที่มีผ้าพันอยู่รอบหน้า และแม้ แม่ใหญ่ จะทำหลายอย่าง ทั้งดึงหน้า ดึงคอ ดึงหางตา แต่เป็นไปได้ แม่ใหญ่ นอนหลับได้ทั้งคืน ไม่ปวดเลยค่ะ ได้ยาทานตามแผนการรักษา ไม่ร้องปวด ไม่ขอยาฉีดเลย สุดยอดจริงๆ
ผ่านไป 1 คืนได้เวลาแกะผ้าพันที่หน้า ที่คอออก แม่ใหญ่ก็ยัง Happy Good Good Good (ยกนิ้วโป้ง 2 นิ้วตามเคย) ตอนนี้ คงจะเรียก “แม่ใหญ่” ไม่ได้แล้ว เพราะหน้าละอ่อนลงเป็น 10 ปี ก่อนจากลา แม่ใหญ่ บอกว่า เดี๋ยวพบกันใหม่ จะพาเพื่อนแม่มาดึงหน้าอีกค่ะ เพราะชอบมาก
นี่คืออีกหนึ่งเรื่องราวประทับใจของศูนย์ศัลยกรรมความงาม รพ.บางมด ที่เกิดขึ้นในทุกๆ วันค่ะ
“มั่นใจยิ่งกว่า ที่โรงพยาบาลบางมด”
ปรึกษาปัญหาความงามเพิ่มเติมได้ที่
เบอร์โทรศัพท์ : 0-2867-0606 ต่อ 1200 , 084-456-7777 , 063-770-0968 , 062-257-5499
Website : www.bangmodaesthetic.com
Facebook : www.facebook.com/Bangmodaestheticcenter
LINE ID : @bangmod
Instagram : bangmodaesthetic