“Mrs.Thailand 2018” แนะ สวยศัลย์อย่างมั่นใจ ต้องรู้จักเลือก
![](https://www.bangmodaesthetic.com/public/upload/Article/คุณอ๋อ/1.jpg)
คุณอ๋อ - ณัฏฐณิชชา โชตสิริเมธีกุล Mrs. Thailand 2018
หลายคนมองว่า “ศัลยกรรม” เป็นเรื่องของความสวยงาม เพื่อให้ดูโดดเด่น สะดุดตาเหมือนคนดัง หรือดารา แต่สำหรับบางคน “ศัลยกรรม” คือ แรงผลักดันทางจิตวิทยาในการปลุกความมั่นใจที่มีอยู่บางส่วน ให้เกิดขึ้นเต็มร้อยเปอร์เซ็นต์ และพร้อมก้าวเดินสู่ความสำเร็จได้ดั่งใจดั่งเช่น “คุณอ๋อ - ณัฏฐณิชชา โชตสิริเมธีกุล” Mrs. Thailand 2018 และเจ้าของแบรนด์ “COCORO” ผลิตภัณฑ์บำรุงผิวเพื่อคุณแม่และเด็ก เป็นหนึ่งในผู้หญิงยุคใหม่ที่มีไลฟ์สไตล์ และให้ความสำคัญกับการดูแลตนเอง และเลือกสิ่งที่ดีที่สุดเพื่อตัวเอง
![](https://www.bangmodaesthetic.com/public/upload/Article/คุณอ๋อ/2.jpg)
“ที่ผ่านมา ปกติเราจะดูแลตัวเองเป็นประจำอยู่แล้ว ทั้งอาหารการกิน การออกกำลังกาย รวมทั้ง ผลิตภัณฑ์ดูแลผิว เช่นเดียวกับการศัลยกรรมสำหรับตัว “อ๋อ” เอง ยอมรับว่า ตั้งแต่ศีรษะจรดปลายเท้า อ๋อ ‘เสริมจมูก’ เพียงอย่างเดียว ซึ่งทำให้เรามีความมั่นใจมากขึ้น และก้าวเดินไปข้างหน้าอย่างมั่นใจ”
![](https://www.bangmodaesthetic.com/public/upload/Article/คุณอ๋อ/3.jpg)
![](https://www.bangmodaesthetic.com/public/upload/Article/คุณอ๋อ/4.jpg)
![](https://www.bangmodaesthetic.com/public/upload/Article/คุณอ๋อ/5.jpg)
“สำหรับการทำศัลยกรรมในยุคปัจจุบัน อ๋อ คิดว่าไม่ใช่เรื่องแปลกใหม่บนโลกใบนี้แล้ว รวมทั้ง ยังเป็นสิ่งที่ผู้หญิงทุกคนเข้าใกล้และอยู่ข้างๆ อาจจะเรียกได้ว่าเดินคู่ขนานกันไปด้วยซ้ำ อยู่ที่ว่าคนๆ นั้นมีความคิดอยากจะสวยตอนไหน ซึ่งทุกคนสามารถสวยขึ้นได้ค่ะ แต่ต้องรู้ว่าตัวเองควรสวยที่ไหน เลือกแพทย์ และสถานที่อย่างไรจึงจะปลอดภัย เพราะบางคนอาจจะเลือกราคาถูก บางคนเลือกเชื่อเพื่อน บางคนเชื่อรีวิว ซึ่งอาจจะทำให้คุณสวยเพียงแค่ 4-5 เดือน
ดังนั้น สิ่งสำคัญที่สุด อยากจะแนะนำว่า ควรเลือกสถานพยาบาลที่ดี เลือกแพทย์ที่ดี แพทย์ที่จบเฉพาะทางด้านศัลยกรรมตกแต่ง และมีประสบการณ์มาอย่างยาวนาน ค่ะ อย่างที่ ศูนย์ศัลยกรรมความงาม โรงพยาบาลบางมด ผู้นำด้านศัลยกรรมความงามระดับประเทศ มีแพทย์ผู้เชี่ยวชาญและมีชื่อเสียงยาวนาน หากใครสนใจทำศัลยกรรม ลองเข้ามาปรึกษาดูค่ะ”
![](https://www.bangmodaesthetic.com/public/upload/Article/คุณอ๋อ/6.jpg)
![](https://www.bangmodaesthetic.com/public/upload/Article/คุณอ๋อ/7.jpg)
“มั่นใจยิ่งกว่า ที่โรงพยาบาลบางมด”
ปรึกษาปัญหาความงามเพิ่มเติมได้ที่
เบอร์โทรศัพท์ : 0-2867-0606 ต่อ 1200 , 084-456-7777 , 063-770-0968 , 062-257-5499
http://bangmodaesthetic.com/home
Facebook : www.facebook.com/Bangmodaestheticcenter
LINE ID : @bangmod
Instagram : bangmodaesthetic
YouTube : http://www.youtube.com/user/bangmodhos
![เพิ่มเพื่อน](https://scdn.line-apps.com/n/line_add_friends/btn/en.png)